Đối với các nhà sản xuất đang tìm kiếm chất lượng ổn định, sản xuất linh hoạt và in ấn trên bề mặt phẳng hiệu quả,Ohm xanhcung cấpMáy in màn hình nâng phẳng điều khiển bằng máy vi tínhvới cấu trúc bán tự động, điều khiển máy vi tính, hấp phụ chân không và công nghệ truyền động tần số thay đổi. Với tốc độ in lên tới 1.100 bản in/giờ tùy thuộc vào kiểu máy, thiết bị này được thiết kế cho các ứng dụng công nghiệp đòi hỏi khắt khe.
Một hệ thống in ấn màn hình phẳng hiện đại cần nhiều hơn phong trào in ấn cơ bản. Nó phải cung cấp khả năng định vị ổn định, áp suất in được kiểm soát, phân phối mực nhất quán và hoạt động thực tế. Máy in màn hình nâng phẳng được điều khiển bằng máy vi tính kết hợp hệ thống điều khiển máy vi tính dựa trên LCD với bộ truyền động nâng và in tần số thay đổi bằng điện, điều khiển máy cạo bằng khí nén, hấp phụ nền chân không và các chức năng căn chỉnh có thể điều chỉnh. Green Ohm cung cấp ba model—BS-5070S, BS-6090S và BS-80120S—với vùng in tối đa từ 500 × 700 mm đến 800 × 1200 mm và tốc độ tối đa từ 900 đến 1.100 bản in/giờ. Điều này làm cho máy phù hợp với các sản phẩm quảng cáo, acrylic, tấm kim loại, bảng mạch, công tắc phim, giấy gốm, nhãn tự dính, thẻ, hộp gỗ và các vật liệu phẳng khác.
Mục lục
- Máy in màn hình nâng phẳng được điều khiển bằng máy vi tính là gì?
- Các tính năng chính của máy là gì?
- Thông số kỹ thuật chính là gì?
- Nó có thể xử lý những vật liệu và ứng dụng nào?
- Nó cải thiện hiệu quả in ấn như thế nào?
- Người mua nên chọn đúng mẫu như thế nào?
- Người vận hành nên cân nhắc điều gì trong quá trình vận hành?
- Câu hỏi thường gặp
- Tại sao nên cân nhắc Green Ohm cho thiết bị in màn hình phẳng?
Máy in màn hình nâng phẳng được điều khiển bằng máy vi tính là gì?
Máy in màn hình nâng phẳng được điều khiển bằng máy vi tính là một hệ thống in lụa bán tự động được thiết kế để in đồ họa, văn bản và hoa văn trên nền cứng hoặc phẳng. Không giống như thiết bị thủ công cơ bản, máy tích hợp điều khiển điện tử, nâng cơ, điều chỉnh tốc độ tần số thay đổi và vận hành lưỡi cắt bằng khí nén vào một hệ thống sản xuất.
Máy sử dụng kết cấu nâng tay thẳng. Màn hình di chuyển qua một quá trình nâng được kiểm soát trong khi nét in chạy từ trái sang phải. Hệ thống điều khiển máy vi tính có màn hình LCD cho phép người vận hành quản lý các chức năng vận hành chính thuận tiện hơn.
Trong quá trình in, bệ chân không giữ chắc phôi ở đúng vị trí. Điều này giúp giảm chuyển động không mong muốn trong quá trình in và hỗ trợ đăng ký nhất quán hơn. Máy cũng sử dụng các chức năng căn chỉnh có thể điều chỉnh để người vận hành có thể tinh chỉnh mối quan hệ giữa màn hình, chất nền và nền tảng in.
Theo thông số kỹ thuật được Green Ohm công bố, hệ thống được thiết kế cho năng suất cao đồng thời duy trì hoạt động trơn tru và định vị chính xác. Các mẫu có sẵn bao gồm nhiều kích cỡ sản xuất khác nhau, cho phép người dùng điều chỉnh công suất thiết bị phù hợp với yêu cầu in ấn thực tế của họ.
Các tính năng chính của máy là gì?
Điều khiển LCD máy vi tính
Hệ thống điều khiển máy vi tính tích hợp sử dụng màn hình LCD và giao diện hướng hoạt động. Thiết kế này giúp việc giám sát và điều chỉnh cài đặt máy dễ dàng hơn trong quá trình sản xuất đồng thời giảm sự phụ thuộc vào các điều khiển thủ công phức tạp.
Nâng và in tần số thay đổi
Điều khiển tần số thay đổi bằng điện được áp dụng cho cả cơ cấu nâng và hộp số in. Điều này cho phép điều chỉnh tốc độ mượt mà hơn và kiểm soát chuyển động tịnh tiến để in và trả mực. Chuyển động ổn định đặc biệt quan trọng khi sản xuất đòi hỏi chất lượng in lặp lại trong chu kỳ kéo dài.
Kiểm soát lưỡi cạo và mực bằng khí nén
Lưỡi cạo và lưỡi mực sử dụng điều khiển bằng khí nén với khả năng điều chỉnh áp suất độc lập. Chức năng nâng khí nén thứ cấp cũng tạo điều kiện thuận lợi cho việc thay thế tấm màn hình và tháo gỡ công cụ, giúp đơn giản hóa công việc thiết lập thông thường.
Nền tảng hấp phụ chân không
Nền tảng hấp phụ chân không tự động giữ phôi phẳng một cách an toàn trong quá trình in. Kết hợp với tay cầm tinh chỉnh để căn chỉnh màn hình, cấu trúc này giúp người vận hành thực hiện các chỉnh sửa thực tế trước khi chạy sản xuất.
Thiết kế nền tảng hướng đến an toàn
Máy tích hợp cơ chế bảo vệ an toàn ở khu vực bệ. Khi nhấn hoặc dẫm lên vị trí an toàn liên quan, sàn được thiết kế để nâng lên và trở về vị trí ban đầu, cung cấp thêm biện pháp bảo vệ vận hành bổ sung.
Thông số kỹ thuật chính là gì?
Việc chọn máy in lụa nên bắt đầu từ diện tích in cần thiết, tốc độ sản xuất, kích thước khung màn hình và các tiện ích xưởng sẵn có. Các thông số kỹ thuật sau đây dựa trên ba mẫu do Green Ohm công bố.
| Đặc điểm kỹ thuật | BS-5070S | BS-6090S | BS-80120S |
|---|---|---|---|
| Diện tích in tối đa | 500 × 700mm | 600×900mm | 800×1200mm |
| Diện tích khung lưới tối đa | 750×1000mm | 850 × 1200mm | 1000×1500mm |
| Kích thước màn hình tối thiểu | 500×400mm | 500×400mm | 500×400mm |
| Kích thước nền tảng in | 600×900mm | 700×1100mm | 900×1400mm |
| Tốc độ in nhanh nhất | 1.100 bản in/giờ | 1.000 bản in/giờ | 900 bản in/giờ |
| Áp suất không khí làm việc | 5–8 | 5–8 | 5–8 |
| Nguồn điện | 380V / 2,25 kW | 380V / 2,65 kW | 380V / 3,7 kW |
| Trọng lượng tổng thể | 520 kg | 560kg | 600 kg |
| Kích thước máy | 1300×1080×1680mm | 1500×1180×1680mm | 1800×1380×1680mm |
Ba cấu hình cung cấp phạm vi thực tế cho các kích cỡ sản phẩm phẳng khác nhau. BS-5070S tập trung vào vùng in tối đa nhỏ hơn và tốc độ tối đa được liệt kê cao hơn, trong khi BS-80120S cung cấp vùng in lớn nhất cho chất nền lớn hơn. Người mua nên xem xét cả kích thước phôi và chu trình sản xuất thực tế thay vì chọn máy chỉ dựa trên tốc độ tối đa.
Nó có thể xử lý những vật liệu và ứng dụng nào?
In lụa phẳng được sử dụng rộng rãi khi các nhà sản xuất cần các mẫu bền, rõ ràng trên nền cứng hoặc tương đối phẳng. Máy được thiết kế cho nhiều loại vật liệu và sản phẩm, bao gồm:
- Giấy và thẻ
- Thủy tinh acrylic và hữu cơ
- Sắt và các tấm kim loại khác
- Bảng mạch in
- Công tắc phim
- Giấy hoa gốm
- Miếng dán tự dính
- Hộp gỗ
- Sản phẩm quảng cáo và khuyến mãi
- Các vật phẳng và cứng khác
Tính linh hoạt này làm cho thiết bị phù hợp với các nhà sản xuất hoạt động trong lĩnh vực quảng cáo, bảng hiệu, điện tử, bao bì, sản phẩm trang trí và linh kiện công nghiệp. Tuy nhiên, trước khi sản xuất, kích thước bề mặt, đặc tính bề mặt, khả năng tương thích của mực và thông số kỹ thuật của màn hình phải được xác minh cho ứng dụng dự định.
Nó cải thiện hiệu quả in ấn như thế nào?
1. Định vị nhất quán hơn
Chất lượng in lụa phụ thuộc rất nhiều vào việc định vị bề mặt và căn chỉnh màn hình. Nền tảng hấp phụ chân không giúp cố định phôi, đồng thời các chức năng điều chỉnh tinh tế cho phép người vận hành căn chỉnh chính xác trước khi sản xuất.
2. Phong trào in ấn có kiểm soát
Truyền tần số thay đổi cho phép điều chỉnh tốc độ in thay vì dựa vào chu trình cơ học cố định. Điều này mang lại sự linh hoạt cao hơn khi các chất nền, loại mực hoặc mẫu in khác nhau yêu cầu các điều kiện hoạt động khác nhau.
3. Giảm can thiệp thủ công
Điều khiển bằng máy vi tính, vận hành lưỡi cắt bằng khí nén và hấp phụ chân không tự động giúp giảm số lượng thao tác thủ công lặp đi lặp lại cần thiết trong quá trình sản xuất. Điều này có thể làm cho việc tiêu chuẩn hóa sản xuất giữa các nhà khai thác trở nên dễ dàng hơn.
4. Thích hợp cho sản xuất lặp đi lặp lại
Với tốc độ tối đa được liệt kê lên tới 1.100 bản in mỗi giờ, thiết bị được thiết kế cho môi trường sản xuất trong đó chu kỳ in lặp lại quan trọng hơn việc in thủ công một lần.
5. Phạm vi sản phẩm linh hoạt
Ba kích cỡ máy cung cấp dung lượng khu vực in khác nhau. Do đó, các nhà sản xuất có thể chọn cấu hình theo kích thước sản phẩm hiện tại đồng thời xem xét các yêu cầu sản xuất tiềm năng trong tương lai.
Người mua nên chọn đúng mẫu như thế nào?
Mua một máy in lụa không chỉ liên quan đến việc so sánh giá cả. Đánh giá có cấu trúc có thể giúp tránh sự không phù hợp về công suất và chi phí thiết bị không cần thiết.
- Xác nhận kích thước sản phẩm tối đa:Đo bề mặt lớn nhất cần in và so sánh với diện tích in tối đa của máy.
- Kiểm tra yêu cầu về khung màn hình:Đảm bảo mẫu đã chọn có thể đáp ứng kích thước khung lưới theo yêu cầu của tác phẩm nghệ thuật và quy trình in của bạn.
- Ước tính nhu cầu sản xuất thực tế:Tốc độ in tối đa là thông số tham khảo, không nhất thiết là tốc độ sản xuất được duy trì thực tế. Bao gồm thời gian tải, dỡ tải, bảo dưỡng và thiết lập trong tính toán công suất.
- Đánh giá khả năng tương thích vật liệu:Xác nhận rằng cấu hình máy, màn hình, mực và chất nền phù hợp với ứng dụng dự định.
- Xem xét điều kiện xưởng:Kiểm tra nguồn điện, tình trạng sẵn có của khí nén, không gian sàn và các yêu cầu về khả năng tiếp cận máy trước khi lắp đặt.
- Xem xét các sản phẩm trong tương lai:Nếu kích thước sản phẩm dự kiến sẽ tăng, việc chọn nền tảng in lớn hơn có thể mang lại sự linh hoạt hơn trong sản xuất.
Ví dụ: một nhà sản xuất chủ yếu in các bảng quảng cáo nhỏ có thể không cần cấu hình lớn nhất. Một công ty sản xuất tấm acrylic hoặc tấm kim loại lớn hơn có thể được hưởng lợi từ khu vực in mở rộng của BS-80120S. Sự lựa chọn phù hợp cuối cùng phụ thuộc vào danh mục sản phẩm và quy trình sản xuất.
Người vận hành nên cân nhắc điều gì trong quá trình vận hành?
Kết quả nhất quán phụ thuộc vào cả thiết kế máy và thực hành vận hành. Một thói quen vận hành thực tế nên bao gồm các bước kiểm tra sau:
- Kiểm tra màn hình và khung lưới trước khi sản xuất.
- Xác nhận rằng phôi được đặt đúng vị trí trên bệ chân không.
- Kiểm tra sự liên kết giữa màn hình và nền trước khi bắt đầu lô sản xuất.
- Điều chỉnh áp lực cạp theo yêu cầu in.
- Đặt tốc độ in phù hợp cho chất nền và hệ thống mực in.
- Giữ hệ thống khí nén và điện trong điều kiện hoạt động được chỉ định.
- Làm sạch cặn mực khỏi các bộ phận in có liên quan sau khi sản xuất.
- Định kỳ kiểm tra đường ray dẫn hướng, các bộ phận chuyển động và các bộ phận khí nén.
Những cách thực hành này có thể giúp giảm thiểu các lỗi đăng ký có thể tránh được, chuyển mực không nhất quán và thời gian ngừng hoạt động không cần thiết. Đối với các nhóm sản xuất, quy trình vận hành tiêu chuẩn cũng hữu ích để duy trì kết quả nhất quán khi nhiều người vận hành sử dụng cùng một thiết bị.
Câu hỏi thường gặp
Tốc độ in tối đa của máy này là bao nhiêu?
Tốc độ tối đa được liệt kê sẽ khác nhau tùy theo model. BS-5070S đạt tới 1.100 bản in mỗi giờ, BS-6090S lên tới 1.000 bản in mỗi giờ và BS-80120S lên tới 900 bản in mỗi giờ. Sản lượng thực tế phụ thuộc vào việc xử lý chất nền, điều kiện in và quy trình sản xuất.
Máy in được những chất liệu gì?
Máy được thiết kế cho các vật liệu phẳng như giấy, nhựa, acrylic, tấm kim loại, bảng mạch, công tắc phim, giấy gốm, nhãn dán tự dính, thẻ và hộp gỗ.
Máy có hoàn toàn tự động không?
Không. Cấu hình được công bố là máy in lụa bán tự động. Nó kết hợp điều khiển máy vi tính, chức năng lưỡi cắt khí nén, truyền tần số thay đổi và hấp phụ chân không trong khi vẫn yêu cầu sự tham gia của người vận hành trong việc xử lý vật liệu và thiết lập sản xuất.
Khu vực in ấn có sẵn lớn nhất là gì?
BS-80120S cung cấp vùng in tối đa được liệt kê lớn nhất ở mức 800 × 1200 mm. Diện tích khung lưới tối đa của nó là 1000 × 1500 mm.
Nguồn điện nào là cần thiết?
Thông số kỹ thuật được công bố liệt kê một nguồn điện 380V. Xếp hạng công suất là 2,25 kW đối với BS-5070S, 2,65 kW đối với BS-6090S và 3,7 kW đối với BS-80120S. Người mua nên xác nhận cấu hình điện cuối cùng trước khi lắp đặt.
Làm thế nào để hấp thụ chân không giúp in ấn màn hình?
Hấp phụ chân không giúp giữ phôi phẳng một cách an toàn trên nền in. Định vị bề mặt ổn định có thể hỗ trợ căn chỉnh màn hình nhất quán hơn và giảm các lỗi in liên quan đến chuyển động.
Tại sao nên cân nhắc Green Ohm cho thiết bị in màn hình phẳng?
Ohm xanh Machinery tuyên bố rằng phương pháp sản xuất của họ kết hợp khả năng nghiên cứu kỹ thuật, kiểm tra chất lượng, hệ thống sản xuất hoàn chỉnh và hỗ trợ chuỗi cung ứng. Mỗi máy đều được kiểm tra trước khi giao hàng, với thông tin sản phẩm được công bố nhấn mạnh đến độ chính xác định vị, vận hành trơn tru, tính nhất quán trong in ấn và khả năng sử dụng công nghiệp lâu dài.
Đối với các nhà sản xuất đánh giá thiết bị in màn hình phẳng, các yếu tố quyết định quan trọng rất rõ ràng: diện tích in, tốc độ sản xuất, công suất khung màn hình, khả năng tương thích với chất nền, chức năng điều khiển, độ ổn định của nền tảng và yêu cầu của xưởng. BS-5070S, BS-6090S và BS-80120S cung cấp các mức công suất khác nhau cho các nhà sản xuất có kích thước sản phẩm và nhu cầu sản xuất khác nhau.
Nếu bạn đang lên kế hoạch cho một dây chuyền in màn hình phẳng mới, thay thế thiết bị hiện có hoặc so sánh cấu hình máy, hãy tìm hiểu thêm về Máy in màn hình nâng phẳng được điều khiển bằng máy vi tính và thảo luận về các yêu cầu ứng dụng của bạn với Green Ohm. Để lựa chọn mẫu mã, thông số kỹ thuật và giải pháp sản xuất phù hợp với sản phẩm của bạn,liên hệ với chúng tôingay hôm nay và hãy để Green Ohm giúp bạn xác định cấu hình phù hợp cho hoạt động in ấn của mình.











